EP 12 - Ta Đi Tây: Tech and Belonging

54:00
 
Chia sẻ
 

Manage episode 292659858 series 2859335
Thông tin tác giả Truc Giang & Thuy Ngan, Truc Giang, and Thuy Ngan được phát hiện bởi Player FM và cộng đồng của chúng tôi - bản quyền thuộc sở hữu của nhà sản xuất (publisher), không thuộc về Player FM, và audio được phát trực tiếp từ máy chủ của họ. Bạn chỉ cần nhấn nút Theo dõi (Subscribe) để nhận thông tin cập nhật từ Player FM, hoặc dán URL feed vào các ứng dụng podcast khác.

💡 Tiếp nối cuộc trò chuyện ở phần 1 với podcast Ta Đi Tây, trong phần 2 chúng mình sẽ cùng anh Dũng và chị Gia Linh chia sẻ thêm những:
1. Làm thế nào để luôn phát triển bản thân và xã hội sau khi đi làm?
2. Các bạn nữ sẽ đối mặt với những thử thách gì khi làm việc trong ngành công nghệ?
3. Cả 4 host chúng mình đều là đã đi trải nghiệm ở nhiều nơi khác nhau, thì chúng mình có cảm thấy thuộc về nơi nào không?
Hãy cùng chúng mình lắng nghe nhé!

⏰ Nội dung trong tập này:
[0:00] Mở đầu
[1:00] Phát triển bản thân và xã hội
[18:32] Nữ giới trong ngành công nghệ
[44:35] Du lịch và cảm giác thuộc về
[53:00] Lời kết

------------------------------

» GÓC TÀI LIỆU «

🎙️ Các bạn có thể lắng nghe và theo dõi podcast Ta Đi Tây tại đây:
https://linktr.ee/taditay.podcast
Podcast Ta Đi Tây là một album các câu chuyện thực tế và lời khuyên về đi du học. Podcast sẽ đem đến cho các bạn bức tranh đầy đủ về việc du học - thử thách, thành công, từ lúc chuẩn bị hồ sơ đến khi về nước hay ở lại và hơn thế!
🧭 Mọi người có thể kết nối với anh Dũng và chị Gia Linh qua LinkedIn:
https://www.linkedin.com/in/dung-q-bui/
https://www.linkedin.com/in/gia-linh-nguyen-9b1958106/

👩🏻‍💻 Các cộng đồng dành cho phụ nữ trong ngành công nghệ tại Việt Nam:
• SheCodes Vietnam: https://www.facebook.com/shecodesvietnam
• VietAI Women: https://www.facebook.com/groups/327396465301329

📚 Các đầu sách hay:
• Lean In: https://www.goodreads.com/book/show/16071764-lean-in
• The Defining Decade: https://www.goodreads.com/book/show/40603783-the-defining-decade
• Deep Work: https://www.goodreads.com/book/show/25744928-deep-work
• Digital Minimalism: https://www.goodreads.com/book/show/40672036-digital-minimalism
• So Good They Can't Ignore You: https://www.goodreads.com/book/show/13525945-so-good-they-can-t-ignore-you
• Algorithms to Live By: https://www.goodreads.com/book/show/25666050-algorithms-to-live-by

✍🏻 Các trang blog:
• Huyen Chip's Blog: https://huyenchip.com/
• Lam Do's Blog: https://lamdo97.medium.com/
• Hà Viết Blog: https://www.facebook.com/hablogging/

🎙️ Các podcasts được chúng mình giới thiệu:
• Linear Digressions: http://lineardigressions.com/
• For Your Innovation (FYI): https://ark-invest.com/podcast/welcome-to-fyi-the-for-your-innovation-podcast-by-ark-invest/
• Women in Data Science: https://www.widsconference.org/podcast.html
• Making Sense with Sam Harris: https://samharris.org/podcast/
• Lex Fridman: https://lexfridman.com/podcast/

------------------------------

» DISCLAIMER «

🔶 Những câu chuyện, bài học và lời khuyên từ những khách mời của Bốn Chấm Không là những trải nghiệm rất riêng của mỗi cá nhân và không phản ánh ý kiến từ những tổ chức hay công ty của khách mời và co-hosts. Vì vậy, tụi mình hi vọng các bạn sẽ đón nhận những ý tưởng này để tham khảo và suy ngẫm thêm về mức độ phù hợp với hoàn cảnh và bản thân của mình nhé. Tụi mình luôn hi vọng những câu chuyện từ Bốn Chấm Không sẽ luôn là nguồn cảm hứng dành cho các bạn sẽ và đang theo đuổi đam mê của mình trong ngành công nghệ!

------------------------------

» MUSIC «
Elli Moore - Somebody To Talk To
https://thmatc.co/?l=89806064
LIÊNA - San Francisco
https://open.spotify.com/track/1jc1nFutq4xxMXDgXerVSu
Music by MYSM - Beyond The Fire
https://thmatc.co/?l=F781FAA

------------------------------

© All Rights Reserved.

15 tập